ਹਾਲ ਹੀ ਵਿਚ ਦੀਪਿਕਾ ਅਤੇ ਰਣਵੀਰ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦਾ ਅੰਤ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ, ਹੁਣ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਵਪਾਰੀ ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਦੀ ਪੁੱਤਰੀ ਈਸ਼ਾ ਅੰਬਾਨੀ ਦੀ ਪੁੱਤਰੀ ਈਸ਼ਾ ਅੰਬਾਨੀ ਨੇ ਆਪਣੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ. ਈਸ਼ਾ ਅੰਬਾਨੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦੇ ਦਿਨ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਕੋਈ ਵੀ ਖ਼ਬਰ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਵਿਰਾਸਤ ਵਿਚ ਹਰ ਕੋਈ ਨਿਜੀ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ.

ਕ੍ਰਿਪਾ ਕਰਕੇ ਦੱਸੋ ਕਿ ਈਸ਼ਾ ਦਾ ਵਿਆਹ ਆਨੰਦ ਪਿਰਾਮੱਲ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਕ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿਚ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਈਸ਼ਾ ਦੇ ਸਹੁਰੇ ਨੇ ਈਸ਼ਾ ਅਤੇ ਪਿਰਾਮਲ ਨੂੰ 450 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਇਕ ਬੰਗਲੇ ਦਾ ਤੋਹਫਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਈਸ਼ਾ ਉਸ ਦਾ ਪਤੀ ਆਨੰਦ ਪਿਰਾਮੱਲ ਹੈ. ਇਕੱਠੇ ਰਹਿਣਗੇ ਈਸ਼ਾ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ, ਇਹ ਸਵਾਲ ਮਨ ਵਿਚ ਉਠਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਸਭ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਨੰਦ ਪਿਰਾਮਲ, ਜਿਸ ਨੇ ਈਸ਼ਾ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨਾ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਹਰ ਪਿਉ ਆਪਣੀ ਧੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕਾਮਯਾਬੀ ਨਾਲ ਵੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਸਮੇਂ ਮੁਕੇਸ਼ ਅੰਬਾਨੀ ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਬਿਜਨਸਮੈਨ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਆਪਣੀ ਬੇਟੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਉੱਚੇ ਘਰ ਵਿਚ ਭੇਜਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਨਾਲੋਂ ਵੱਡਾ ਬਣਾਉਣਾ. ਇਹ ਕਿਹਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਆਨੰਦ ਪਿਰਾਮਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਅੰਬਾਨੀ ਤੋਂ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ. ਸੋ ਆਓ ਹੁਣ ਸਾਨੂੰ ਅਨੰਦ ਪਿਰਾਮਲ ਬਾਰੇ ਦੱਸੋ.

ਦੱਸੋ ਕਿ ਆਨੰਦ ਪਿਰਾਮਲ, ਜੋ ਅੰਬਾਨੀ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਜਵਾਈ ਹੈ, ਪਿਰਾਮਲ ਐਂਟਰਪ੍ਰਾਈਜ਼ਜ਼ ਦੇ ਮਾਲਕ ਅਜੈ ਪਿਰਾਮਲ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਹੈ, ਪਿਰਾਮਲ ਪਰਿਵਾਰ ਬਹੁਤ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਅਤੇ ਅਮੀਰ ਹੈ. ਆਨੰਦ ਪਰਾਮਲ ਐਂਟਰਪ੍ਰਾਈਜ਼ਜ਼ ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਹੈ. ਅਤੇ ਉਹ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਨਾਲ ਆਪਣਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਚਲਾ ਰਿਹਾ ਹੈ.

आनंद पीरामल की शिक्षा

आनंद इंडियन मर्चेंट चेंबर के सबसे युवा प्रेसीडेंट भी रहे हैं। आनंद यूनिवर्सिटी ऑफ पेन्सिलवेनिया से इकोनॉमिक्‍स में बेचलर्स की डिग्री भी ली है इसके बाद इन्‍होंने हार्वर्ड बिजनेस स्‍कूल से बिजनेस एडमिनिस्‍ट्रेशन में MBA किया है।

ਪਿਰਾਮਲ ਐਂਟਰਪ੍ਰਾਈਜ਼ਜ਼ ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਅਨੁਸਾਰ ਅਨੰਦ ਨੇ ਪਿਰਾਮਲ ਗਰੁੱਪ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਮੂਹ ਦੇ ਰੀਅਲ ਅਸਟੇਟ ਬਿਜਨਸ ਨੂੰ ਦੇਖਦਿਆਂ ਆਨੰਦ ਨੇ ਦੋ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ, ਪਹਿਲੇ ਪਿਰਾਮਲ ਈ-ਹੈਲਥ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ, ਜਿਸ ਰਾਹੀਂ ਉਹ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਸਤੀ ਸਿਹਤ ਸਹੂਲਤਾਂ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ. ਉੱਥੇ ਸੀ ਆਨੰਦ ਦੀ ਦੂਜੀ ਸ਼ੁਰੁਆਤ ਪੀਰਾਮਲ ਰਿਐਲਿਟੀ ਸੀ. ਇਹ ਇੱਕ ਰੀਅਲ ਅਸਟੇਟ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਹੈ.

आनंद पीरामल परिवार (ANAND PIRAMAL FAMILY)

ਆਨੰਦ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿਚ ਚਾਰ ਲੋਕ ਹਨ, ਅਨੰਦ, ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਅਜੈ ਪਿਰਾਮਲ, ਮਾਤਾ ਸਵਾਤੀ ਪਿਰਾਮਲ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਵੱਡੀ ਭੈਣ ਨੰਦੀਨੀ ਪਿਰਾਮਲ. ਅਜੈ ਪਿਰਾਮਲ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰੋ, ਅਜੇ 4.5 ਬਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦਾ ਮਾਲਕ ਹੈ. ਅਜੈ ਪਿਰਾਮਲ ਇਸ ਪੜਾਅ ਨੂੰ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਬਰਾਕ ਓਬਾਮਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦੇਖ ਰਹੇ ਹਨ. ਅਜੈ ਪੀਰਾਮਾਲ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ‘ਪੀਰਾਮ ਸਮੂਹ’ ਫਾਰਮਾ, ਹੈਲਥਕੇਅਰ ਅਤੇ ਵਿੱਤ ਸੇਵਾ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ. ਉਸਦੀ ਕੰਪਨੀ ਕੋਲ 30 ਮੁਲਕਾਂ ਦੀਆਂ ਬ੍ਰਾਂਚਾਂ ਹਨ. ਉਸੇ ਸਮੇਂ ਅਨੰਦ ਦੀ ਮਾਂ ਪੇਸ਼ਾਵਰ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿਚ ਵੀ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਅਨੰਦ ਦੀ ਭੈਣ ਨੰਦਿਨੀ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰੋ, ਏ ਨ ਨਿੰਡੀਨੀ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਬੋਰਡ ਮੈਂਬਰਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਹੈ.