ਭਾਰਤ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਾਚੀਨ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ |ਭਾਰਤ ਯਾਨਿ ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਦਾ ਇਤਿਹਾਸ ਤਦ ਤੋਂ ਹੈ ਜਦ ਤੋਂ ਦੁਨੀਆਂ ਦਾ ਇਤਿਹਾਸ ਹੈ |ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਨੂੰ ਦੁਨੀਆਂ ਨੂੰ ਦੁਨੀਆਂ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਪੁਰਾਣੀ ਸੱਭਿਅਤਾ ਮੰਨਿਆਂ ਜਾਂਦਾ ਹੈ |ਇਸ ਲਈ ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਅਜਿਹੇ ਕਈ ਰਾਜ ਛੁਪੇ ਹਨ ਜਿੰਨਾਂ ਨੂੰ ਅੱਜ ਤੱਕ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਸਮਝ ਪਾਇਆ |ਕਦੇ ਸੋਨੇ ਦੀ ਚਿੜੀ ਕਹੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਨੂੰ ਉਸਦੀ ਪ੍ਰਾਚੀਨ ਸੱਭਿਅਤਾ ਦੇ ਲਈ ਜਾਣਿਆਂ ਜਾਂਦਾ ਹੈ |ਭਲਾ ਹੀ ਅੱਜ ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਬਾਕੀ ਦੇਸ਼ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਵਿਕਾਸ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਅੱਗੇ ਨਿਕਲ ਗਏ ਹਨ, ਪਰ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇੱਥੇ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਪਰਿੰਦੇ ਉਡਦੇ ਸਨ, ਐਟਮ ਬੰਬ ਤੋਂ ਖਤਰਨਾਕ ਬ੍ਰਹਆਸਤਰ ਚਲਾਏ ਜਾਂਦੇ ਸਨ |

ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸਦਾ ਕੋਈ ਅਸਲ ਨਤੀਜਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਮਾਨਵਤਾ ਮੰਨਿਆਂ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹੇ ਰਾਜਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜੋ ਅੱਜ ਤੱਕ ਰਾਜ ਹੀ ਬਣੇ ਹੋਏ ਹਨ, ਪਰ ਜਿਸ ਦਿਨ ਇਹਨਾਂ ਰਾਜਾਂ ਤੋਂ ਪਰਦਾ ਉਠੇਗਾ ਤਾਂ ਭਾਰਤ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਬਦਲ ਜਾਵੇਗੀ |ਤਦ ਸ਼ਾਇਦ ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਬਾਕੀ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਅਤੇ ਤਕਨੀਕ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਕਿਤੇ ਅੱਗੇ ਨਿਕਲ ਜਾਵੇ |ਤਾਂ ਆਓ ਦੇਖਦੇ ਹਾਂ ਉਹ ਕਿਹੜੇ-ਕਿਹੜੇ ਰਾਜ ਹਨ ਜੋ ਹੁਣ ਤੱਕ ਛੁਪੇ ਹੋਏ ਹਨ |

ਕੇਰਲ ਦੇ ਤਿਰੁਵਨਨਤਪੁਰਮ ਵਿਚ ਮੌਜੂਦ ਸ਼੍ਰੀ ਪਦਮਾਸਵਾਮੀ ਮੰਦਿਰ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦਾ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਮੰਦਿਰ ਹੈ |ਕੁੱਜ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ ਮੰਦਿਰ ਆਪਣੇ ਖਜਾਨੇ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਚਰਚਾ ਵਿਚ ਰਿਹਾ ਸੀ |ਕੇਰਲ ਦੇ ਸ਼੍ਰੀ ਪਦਮਾਸਵਾਮੀ ਮੰਦਿਰ ਦੇ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਵਿਸ਼ਾਲ ਮੂਰਤੀ ਵਿਰਾਜਮਾਨ ਹੈ |ਸਰ੍ਹੀ ਪਦਮਾਸਵਾਮੀ ਮੰਦਿਰ ਦੇ ਤਹਿਖਾਨੇ ਤੋਂ ਸਵਰਣ ਆਭੂਸ਼ਣ, ਸਵਰਣ ਅਤੇ ਚੰਗੀ ਦੀਆਂ ਮੁਦਰਾ, ਬਹੁਮੁੱਲ ਪੱਥਰਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਮਾਏ ਅਤੇ ਆਭੂਸ਼ਣਾ ਤੋਂ ਯੁਕਤ ਇੱਕ ਖਜਾਨਾ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਕੀਮਤ ਲਗਪਗ 90 ਹਜ਼ਾਰ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਹੈ |ਇਸ ਮੰਦਿਰ ਦੇ 5 ਤਹਿਖਾਨਿਆਂ ਨੂੰ ਖੋਲਿਆ ਜਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚੋਂ ਕਰੀਬ 22 ਅਰਬ ਡਾਲਰ ਦਾ ਖਜਾਨਾ ਮਿਲਿਆ ਹੈ, ਪਰ ਛੇਵੇਂ ਤਹਿਖਾਨੇ ਵਿਚ ਕੀ ਹੈ ਇਸਦਾ ਪਤਾ ਹੁਣ ਵੀ ਨਹੀਂ ਚੱਲ ਸਕਿਆ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਸਨੂੰ ਖੋਲਣ ਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ |ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਵਿਚ ਇੱਕ ਸਾਧੂ ਹੈ ਜਿਸਦਾ ਨਾਮ ਪ੍ਰਹਿਲਾਦ ਜਾਨੀ ਹੈ |ਇਸਦੇ ਬਾਰੇ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਪਿੱਛਲੇ 75 ਸਾਲ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਕੁੱਝ ਖਾਦੇ ਪੀਤੇ ਜਿੰਦਾ ਹੈ |ਬਾਬਾ ਪ੍ਰਹਿਲਾਦ ਜਾਨੀ ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਅੰਬਾਜੀ ਮੰਦਿਰ ਦੇ ਕੋਲ ਇੱਕ ਗੁਫ਼ਾ ਵਿਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ |

ਬਾਬਾ ਦੇ ਮੁਤਾਬਿਕ 12 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿਚ ਉਹ ਦੇਵੀ ਜਿਹੀਆਂ ਤਿੰਨ ਕੰਨਿਆਵਾਂ ਨੇ ਉਸਦੀ ਜੀਭ ਉੱਪਰ ਉਂਗਲੀ ਰੱਖੀ ਸੀ, ਤਦ ਤੋਂ ਉਸਨੂੰ ਕਦੇ ਭੁੱਖ ਅਤੇ ਪਿਆਸ ਨਹੀਂ ਲੱਗੀ |ਬਾਬੇ ਨੂੰ ਭੁੱਖ ਅਤੇ ਪਿਆਸ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਲੱਗਦੀ ਇਹ ਜਾਣਨ ਦੇ ਲਈ ਕਈ ਡਾਕਟਰ ਉਸਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ |ਹਾਲਾਂਕਿ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਖਾਸ ਸਫਲਤਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ, ਪਰ ਜੇਕਰ ਬਾਬਾ ਪ੍ਰਹਿਲਾਦ ਜਾਨੀ ਦਾ ਰਾਜ ਖੁਲਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਲਈ ਇਹ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਖੋਜ ਹੋਵੇਗੀ |ਸਮਾਰਟ ਅਸ਼ੋਕ ਦੇ 9 ਰਾਜਾਂ ਵਿਚ 9 ਲੋਕ ਹਨ, ਜੋ ਇਕੱਠੇ ਇੱਕ ਗੋਲੇ ਵਿਚ ਖਦੇ ਹਨ |ਇਹਨਾਂ ਸਭ ਦੇ ਹੱਥ ਵਿਚ ਇੱਕ ਕਿਤਾਬ ਹੈ |ਇਹਨਾਂ ਕਿਤਾਬਾਂ ਤੋਂ ਹਰ ਇੱਕ ਵਿਚ ਵਿਗਿਆਨ, ਜੈਵਿਕ ਹਥਿਆਰ, ਸਿਰਫ ਛੂਹ ਕੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਦੀ ਕਲਾ ਕਿਸੇ ਵੀ ਧਾਤੁ ਤੋਂ ਸੋਨਾ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਕਲਾ ਜਿਹੇ ਕਈ ਰਾਜ ਲਿਖੇ ਹੋਏ ਹਨ |ਅਜਿਹੀ ਮਾਨਵਤਾ ਹੈ ਕਿ ਕਲਿੰਗ ਯੁੱਧ ਵਿਚ ਹਿੰਸਾ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਅਸ਼ੋਕ ਨੇ ਵਿਗਿਆਨ ਦੇ ਰਾਜਾਂ ਨੂੰ ਛੁਪਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਇਸਦੀ ਰੱਖਿਆ ਦੇ ਲਈ ਅਸ਼ੋਕ ਨੇ 9 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਟੀਮ ਬਣਾਈ ਸੀ